สารบัญ:
- ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม:
- ผู้กำกับยอดเยี่ยม:
- สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม:
- นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม:
- สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
- นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม:
- ภาพยนตร์ภาษาต่างประเทศยอดเยี่ยม:
- นักแต่งเพลงยอดเยี่ยม:
- บทภาพยนตร์ดั้งเดิมยอดเยี่ยม
- บทภาพยนตร์ดัดแปลงยอดเยี่ยม
- สาขาภาพยนตร์ยอดเยี่ยม:
- ภาพยนตร์แอนิเมชั่นยอดเยี่ยม:
- ภาพยนตร์สารคดียอดเยี่ยม:
- ภาพยนตร์สั้นยอดเยี่ยม:
- สารคดีสั้นยอดเยี่ยม:
- ภาพยนตร์แอนิเมชั่นขนาดสั้นยอดเยี่ยม:
- การแก้ไขที่ดีที่สุด:
- เสียงที่ดีที่สุด:
- การผสมเสียงที่ดีที่สุด:
- เพลงที่ดีที่สุด:
- การออกแบบเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม:
- เอฟเฟกต์ภาพที่ดีที่สุด:
- นักออกแบบการผลิตยอดเยี่ยม:
- แต่งหน้าและทรงผมที่ดีที่สุด:
วีดีโอ: ผู้ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัล "ออสการ์" -2016
2024 ผู้เขียน: Henry Pass | [email protected]. แก้ไขล่าสุด: 2023-12-17 13:59
ไม่กี่วันหลังจากพิธีมอบรางวัลลูกโลกทองคำคณะลูกขุนออสการ์ได้ประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงปี 2016 จากการเสนอชื่อทั้งหมด 24 ครั้ง ดังที่เป็นที่รู้จักในระหว่างการออกอากาศประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงรายการนี้ประกอบด้วย "The Survivor", "Star Wars: The Force Awakens", "Amy" และภาพยนตร์อื่น ๆ อีกมากมาย พวกเขาจะแย่งชิงตำแหน่งที่เป็นที่ต้องการมากที่สุดในอุตสาหกรรมซึ่งจะมอบให้ในวันที่ 28 กุมภาพันธ์โดยทีมผู้เชี่ยวชาญของ Academy ในพิธีมอบรางวัลครั้งที่ 88 ที่ลอสแองเจลิส ผู้ที่แข็งแกร่งที่สุดจะถูกกำหนดโดยประธานของนักวิชาการด้านภาพยนตร์ Cheryl Boone Isaacs ผู้กำกับชาวเม็กซิกัน Guillermo del Toro และนักแสดง John Krasinski รวมถึง Ang Lee ผู้กำกับชาวไต้หวัน
คณะกรรมการจะชื่นชมความพยายามของ Leonardo DiCaprio ผู้ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลออสการ์เป็นครั้งที่หกหรือไม่? พวกเขาจะเป็นเอกฉันท์กับสมาชิกของคณะลูกขุนลูกโลกทองคำหรือไม่? เราจะค้นพบทั้งหมดนี้ในเวลาหนึ่งเดือนครึ่ง แต่ตอนนี้เราสามารถทำความคุ้นเคยกับรายชื่อผู้ได้รับการเสนอชื่อซึ่งเป็นการคัดเลือกภาพวาดเบื้องต้น
ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม:
ผู้รอดชีวิต
"ดาวอังคาร"
Mad Max: Fury Road
บรูคลิน
"อยู่ในความสนใจ"
"เกมสั้น ๆ"
"ห้อง"
"สะพานสปาย"
ผู้กำกับยอดเยี่ยม:
Alejandro Gonzalez Iñarritu (ผู้รอดชีวิต)
จอร์จมิลเลอร์ (Mad Max: Fury Road)
Adam McKay (ขายชอร์ต)
Tom McCarthy ("Spotlight")
Leonard Abrahamson ("ห้อง")
สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม:
Leonardo DiCaprio (ผู้รอดชีวิต)
Brian Cranston (ทรัมโบ)
Matt Damon ("ดาวอังคาร")
Michael Fassbender (สตีฟจ็อบส์)
Eddie Redmayne ("สาวเดนมาร์ก")
นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม:
Cate Blanchett ("แครอล")
Brie Larson ("ห้อง")
เจนนิเฟอร์ลอว์เรนซ์ ("Joy")
Charlotte Rampling (45 ปี)
Saoirse Ronan (บรู๊คลิน)
สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
ทอมฮาร์ดี้ ("The Survivor")
Christian Bale (ขายชอร์ต)
มาร์คไรแลนซ์ ("Spy Bridge")
มาร์ครัฟฟาโล (Spotlight)
ซิลเวสเตอร์สตอลโลน (Creed: The Rocky Legacy)
นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม:
Kate Winslet (สตีฟจ็อบส์)
รูนีย์มารา ("Carol")
Alicia Vikander (สาวเดนมาร์ก)
เจนนิเฟอร์เจสันลีห์ (The Hateful Eight)
Rachel McAdams (สปอตไลท์)
ภาพยนตร์ภาษาต่างประเทศยอดเยี่ยม:
"Embrace of the Serpent" (โคลอมเบีย)
มัสแตง (ฝรั่งเศส)
"บุตรแห่งซาอูล" (ฮังการี)
"ความภาคภูมิใจ" (จอร์แดน)
"สงคราม" (เดนมาร์ก)
นักแต่งเพลงยอดเยี่ยม:
จอห์นวิลเลียมส์ (Star Wars: The Force Awakens)
Johan Johannsson ("The Assassin")
คาร์เตอร์เบอร์เวลล์ ("Carol")
โทมัสนิวแมน ("Spy Bridge")
Ennio Morricone (แปดคนเกลียดชัง)
บทภาพยนตร์ดั้งเดิมยอดเยี่ยม
"อยู่ในความสนใจ"
"ปริศนา"
"เสียงแห่งท้องถนน"
“ออกรถ”
"สะพานสปาย"
บทภาพยนตร์ดัดแปลงยอดเยี่ยม
บรูคลิน
"เกมสั้น ๆ"
"ห้อง"
"แครอล"
"ดาวอังคาร"
สาขาภาพยนตร์ยอดเยี่ยม:
Emmanuel Lubezky ("ผู้รอดชีวิต")
เอ็ดเวิร์ดแล็คแมน ("Carol")
Roger Deakins ("The Assassin")
จอห์นซีล (Mad Max: Fury Road)
โรเบิร์ตริชาร์ดสัน (The Hateful Eight)
ภาพยนตร์แอนิเมชั่นยอดเยี่ยม:
“ความผิดปกติ”
“ชอนแกะ”
ความทรงจำของ Marnie
"ปริศนา"
"เด็กชายกับโลก"
ภาพยนตร์สารคดียอดเยี่ยม:
“ดินแดนแห่งกงสี”
“Winter on Fire”
"เกิดอะไรขึ้นมิสไซมอน"
"เอมี่"
"จ้องมองแห่งความเงียบ"
ภาพยนตร์สั้นยอดเยี่ยม:
"อาเวมาเรีย"
"วันแรก"
"ทุกอย่างจะโอเค"
“โชก”
"คนพูดติดอ่าง"
สารคดีสั้นยอดเยี่ยม:
"บอดี้ทีม 12"
"Chau เหนือเส้น"
Claude Lanzmann: Specters of The Shoah
"หญิงสาวในแม่น้ำ"
"วันสุดท้ายแห่งอิสรภาพ"
ภาพยนตร์แอนิเมชั่นขนาดสั้นยอดเยี่ยม:
"เรื่องหมี"
"อารัมภบท"
ทีมซุปเปอร์ของ Sanjay
"เราอยู่ไม่ได้ถ้าไม่มีคอสมอส"
"โลกแห่งพรุ่งนี้"
การแก้ไขที่ดีที่สุด:
Mad Max: Fury Road
"อยู่ในความสนใจ"
ผู้รอดชีวิต
Star Wars: The Force Awakens
"เกมสั้น ๆ"
เสียงที่ดีที่สุด:
Mad Max: Fury Road
ผู้รอดชีวิต
Star Wars: The Force Awakens
"ดาวอังคาร"
"นักฆ่า"
การผสมเสียงที่ดีที่สุด:
Mad Max: Fury Road
ผู้รอดชีวิต
Star Wars: The Force Awakens
"ดาวอังคาร"
"สะพานสปาย"
เพลงที่ดีที่สุด:
Writing's On The Wall ("007: Spectre")
ได้รับ ("50 เฉดสีเทา")
Manta Ray ("การแข่งขันเพื่อการสูญพันธุ์")
เพลงง่ายๆ 3 ("เยาวชน")
จนกว่ามันจะเกิดขึ้นกับคุณ (พื้นที่ล่าสัตว์)
การออกแบบเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม:
"แครอล"
"หญิงสาวจากเดนมาร์ก"
“ซินเดอเรลล่า”
Mad Max: Fury Road
ผู้รอดชีวิต
เอฟเฟกต์ภาพที่ดีที่สุด:
Mad Max: Fury Road
ผู้รอดชีวิต
Star Wars: The Force Awakens
“ออกรถ”
"ดาวอังคาร"
นักออกแบบการผลิตยอดเยี่ยม:
Mad Max: Fury Road
ผู้รอดชีวิต
"หญิงสาวจากเดนมาร์ก"
"ดาวอังคาร"
"สะพานสปาย"
แต่งหน้าและทรงผมที่ดีที่สุด:
Mad Max: Fury Road
ผู้รอดชีวิต
"ชายชราอายุครบร้อยปีที่คลานออกไปนอกหน้าต่างและหายตัวไป"
- ออสการ์
- ภาพยนตร์
แนะนำ:
แผนครอบครัวสำหรับวันหยุด: ดูรายการน้ำแข็งของ Tatyana Navka "Ruslan And Lyudmila" และ "Sleeping Beauty"
ตั้งแต่วันที่ 26 ธันวาคมถึง 7 มกราคมที่ Megasport Palace
"Contemporary" กลับมาอีกครั้งบนเวทีการแสดงของลัทธิ "Faryatyev's Fantasies"
`` ร่วมสมัย '' กลับไปที่เวทีการแสดงลัทธิของเขาในจินตนาการของ Faryatyev
"Lockdown" และ "Tiktoker" เป็นคำพูดแห่งปี พวกเขาบริโภคกันมากที่สุดในปีนี้
`` ออกโรง '' และ 'tiktoker' - คำพูดแห่งปี พวกเขาบริโภคกันมากที่สุดในปีนี้
แขกของ "ออสการ์" -2020 จะได้รับเสื้อชั้นในและคูปองสำหรับหน่วยงานการแต่งงานเป็นของขวัญ
เป็นที่ทราบกันดีว่าแขกของงานออสการ์ -2020 จะได้รับของขวัญ
ออสการ์ 2018: Salma Hayek, Jennifer Lawrence และ Margot Robbie บนพรมแดง
ดารายอดนิยมจาก Dolby Theatre Major Film Awards of the Year